Tournament Information:
- Tournament Name:
- Chiangmai Juniors 2022 Road To Tennis NextGen Final
- Tournament Grade:
- Grade 5
- Province/City:
- Chiang Mai
- No. of Courts On Site:
- 4
- Events Played:
- Indoors / Outdoors:
- Outdoors
- Hospitality Provided:
- No
- Tournament Start Date:
- 07-05-2022
- Tournament End Date:
- 09-05-2022
- Entry Open:
- 12-12-2021
- Entry Deadline:
- 22-04-2022
- Withdrawal Deadline:
- 24-04-2022
- Freeze Deadline:
- 25-04-2022
Tournament Organization:
- Tournament Organization:
- สมาคมกีฬาโกเบิลเน็กซ์เจน
- TD's Mobile : :
- 818173276
- Tournament Referee Name:
- Wasan
- Referee's Phone:
- 818173276
- Tournament Director(TD) Name:
- wasan srithabthim
- TD's Email:
- wasan_ltat@yahoo.co.th
- Referee's Certification:
- Referee's Email:
- bangkoktennis@hotmail.com
Venue Information:
- Name of The Venue:
- สนามเทนนิสสมาคมพาณิชย์ สามัคคี จังหวัดเชียงใหม่
- Name of Contact Person:
- นายวสันต์ ศรีทับทิม
- Email:
- wasan_ltat@yahoo.co.th
- Address:
- สนามเทนนิสสมาคมพาณิชย์ สามัคคี จังหวัดเชียงใหม่
- Mobile No:
- 081-817-3276
- Website:
- https://web.facebook.com/gngasports , https://web.facebook.com/groups/3702727443121436
Tournament Match Format:
Additional Information:
1.สมัครแข่งได้ 2 รุ่น ค่าสมัครรุ่นละ 600 บาท 2.ใช้ลูกเทนนิสยี่ห้อ Dunlop Fort All Court จำนวน 2 ลูก ต่อ 1 แมตช์การแข่งขัน (สำหรับรุ่น 8-10 ปี จะใช้ลูกเทนนิสจุดเขียวยี่ห้อ Head T.I.P) 3.นักกีฬาที่สมัครใจลงทำการแข่งขัน 2 รุ่น จะมีเวลาพัก ไม่เกิน 30 นาที เพื่อเตรียมพร้อมที่จะทำการแข่งขันในรุ่นที่ต่างออกไป 4.ฝ่ายจัดการแข่งมีสิทธิที่จะนำรูปถ่ายของนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันออกเผยแพร่ต่อสื่อสังคมออนไลน์เพื่อประชาสัมพันธ์การแข่งขัน 5.นักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันในรุ่น 10 12 14 16 และ 18 ปี จะได้เป็นตัวแทนนักกีฬาจากโซนภาคเหนือเพื่อเข้าร่วมการแข่งขันเทนนิสรายการ Tennis NextGen Princess Cup ครั้งที่1 ประจำปี 2565 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภาฯ ในวันที่ 18-20 มิถุนายน 2565 ณ สนามเทนนิส F.B.T. ปิรามิด ลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร 6.สำหรับนักกีฬาได้ลำดับที่3 ของทุกรุ่น จะจัดให้มีการแข่งขันระบบ ซุปเปอร์ไทเบรก 10 แต้ม 1 เซต เพื่อคัดเป็นนักกีฬาสำรองคนที่1และคนที่2 ในกรณีที่นักกีฬาที่เป็นตัวแทนไม่สามารถเข้าร่วมทำการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศได้ 7.นักกีฬาสามารถแข่งขันได้ทุกภาค ที่มีการจัดการแข่งขันในรอบคัดเลือก 8.ให้ยึดสิทธินักกีฬาที่เป็นตัวแทนครั้งแรกในรายการแรกที่ได้สิทธิ เช่น ได้แชมป์หรือรองแชมป์ที่จังหวัดลำพูน แล้วนักกีฬาคนเดิมไปได้แชมป์อีกครั้งในจังหวัดบุรีรัมย์ ฝ่ายจัดการแข่งจะถือว่านักกีฬาคนนั้นได้สิทธิที่ภาคเหนือ และฝ่ายจัดการแข่งขันจะทำการคัดนักกีฬาสำรองที่จังหวัดบุรีรัมย์มาทดแทนต่อไป 9.นักกีฬารุ่น 8 ปี จะไม่มีการคัดเลือกตัวแทน 10. เมื่อนักกีฬาสมัครแข่งขันแล้ว ให้โอนชำระค่าสมัครแข่งขันได้ที่ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 1692072469 (นายวสันต์ ศรีทับทิม) ภายในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2565 เมื่อโอนชำระค่าสมัครแล้ว ให้ส่งหลักฐานการชำระค่าสมัครมาที่ line id : 0818173276 พร้อมทั้งแจ้งชื่อ นามสกุล และรุ่นอายุ รายการที่สมัครแข่งขันให้ฝ่ายจัดการแข่งขันได้รับทราบ 11.จัดสายการแข่งและประกาศสายการแข่งขันในวันพฤหัสฯ ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 15.30 น. 12.หากนักกีฬามีข้อสงสัยใดๆ ให้โทรสอบถามได้ที่เบอร์ 0818173276 วสันต์ ศรีทับทิม 13.นักกีฬาและผู้ปกครองสามารถติดตามรายละเอียดได้ที่เฟซบุ๊ค กลุ่ม "Tennis Tournament by ชมรมผู้ตัดสินเทนนิสประเทศไทย" และ Facebook Page Global NextGen Sports Association
Tournament Name: Chiangmai Juniors 2022 Road To Tennis NextGen Final, Week Of: 02-May-2022
Acceptance List With Rankings As On: "02-05-2022"
Total No. Of Entered Players: 149
Boys Entered - 7
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Thanakim | RAWANGKUL | PKT | 6 |
2 | Akkarawich | RANGSEE | RYG | 7 |
3 | Krittitee | SRIRATTANAPRASIT | CRI | 18 |
4 | Nattapat | SRISUK | CRI | 29 |
5 | Thanakorn | CHAROENMUANG | CMI | 35 |
6 | Brooklyn | PALSMARK | CMI | 35 |
7 | Yi Abram | CHAN | CMI | 38 |
Girls Entered - 4
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Pinmookda | SOMSRI | CMI | 1 |
2 | Pakwan | SRIHIRUN | LPG | 11 |
3 | Sirapat | RATTANAKITTAWEERAT | LPG | 20 |
4 | Lalana | THANANCHAICHOMPU | LPG | UnR |
Boys Entered - 19
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Thanakorn | CHAILANGKAN | AYA | 13 |
2 | Anannatee | PONGSIRILERT | CPN | 20 |
3 | Viaan | ARANGATH | CRI | 25 |
4 | Nawid | DUMLEE | CRI | 25 |
5 | Thanakrit | AMORNSAK | PKT | 33 |
6 | Aisoon | MUNGKORNPANIDCHATARN | SPK | 36 |
7 | Wankla | NISAIKLA | CMI | 38 |
8 | Peeravitch | SRIPINPROH | LPG | 51 |
9 | Patthasate | TIENTRAKOOL | CMI | 60 |
10 | Peeradon | SUTTHAWATSUNTORN | CRI | 63 |
11 | Tathata | SONTICHAI | CRI | 65 |
12 | Akkarawich | RANGSEE | RYG | 68 |
13 | Nattarat | SRISUK | CRI | 70 |
14 | Peam | JATUKANYAPRATEEP | CMI | 70 |
15 | Piravich | KURUCHITTHAM | CMI | 93 |
16 | Keqi | LIN | China* | 110 |
17 | Thanakim | RAWANGKUL | PKT | 123 |
18 | Henry | ZHANG | CMI | UnR |
19 | Krittitee | SRIRATTANAPRASIT | CRI | UnR |
Girls Entered - 11
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Chantharat | THARANISORN | CRI | 11 |
2 | Patcharayada | RANGSEE | RYG | 22 |
3 | Pimwarat | PROMWANG | LPG | 28 |
4 | Rinrada | CHANGPINIT | LPG | 38 |
5 | Sirikorn | PHOONPHON | PLK | 43 |
6 | Yuet Penelope | WAN | CMI | 45 |
7 | Aliyah | ANTHOROS | BKK | 53 |
8 | Tichakorn | DATEKUNMAK | CMI | 60 |
9 | Nicharee | KLAMSOMBUT | CMI | UnR |
10 | Pakwan | SRIHIRUN | LPG | UnR |
11 | Pinmookda | SOMSRI | CMI | UnR |
Boys Entered - 18
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Piraphat | PIRAPAK | UTD | 13 |
2 | Jirapat | PHATTANATEERADAJ | BKK | 16 |
3 | Pornpawit | POLLAMAUNGDEE | CRI | 19 |
4 | Jiranut | SRIVIRIYANON | AYA | 26 |
5 | Kanisorn | PHOONPHON | PLK | 28 |
6 | Trirat | RATTANASIRIVILAI | BKK | 30 |
7 | Chinnakrit | THARANISORN | CRI | 39 |
8 | Chawakorn | PHIROMKIT | LPG | 41 |
9 | Teepakron | THARAT | LPG | 52 |
10 | Krittithy | CHANNAKORN | BKK | 55 |
11 | Sedthawut | PALANUTSULK | CRI | 67 |
12 | Sirawayu | MOONWONG | NBI | 78 |
13 | Thanakrit | AMORNSAK | PKT | 83 |
14 | Thanakorn | CHAILANGKAN | AYA | 117 |
15 | Wankla | NISAIKLA | CMI | UnR |
16 | Zixuan | GUO | CMI | UnR |
17 | Nawid | DUMLEE | CRI | UnR |
18 | Robin | JIA | China* | UnR |
Girls Entered - 14
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Kanteera | LIMPIWAN | CMI | 19 |
2 | Kunnida | THONGNUEKAO | CRI | 29 |
3 | Napatsaporn | SUMERUWAI | CMI | 35 |
4 | Nakarinee | สุดเกตุ | TAK | 35 |
5 | Pateela | TANPIPAT | BKK | 41 |
6 | Kemika | RUENGPAN | CMI | 50 |
7 | Pronchonit | PISONKORSAKUL | CRI | 77 |
8 | Rianna | MORALES | KPT | UnR |
9 | Aliyah | ANTHOROS | BKK | UnR |
10 | Candice | WANG | China* | UnR |
11 | Piyawan | YANGYUENKUN | KPT | UnR |
12 | Yuet Penelope | WAN | CMI | UnR |
13 | Chantharat | THARANISORN | CRI | UnR |
14 | Patcharayada | RANGSEE | RYG | UnR |
Boys Entered - 20
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Tanathorn | TAVACHPHONGSRI | BKK | 18 |
2 | Peerawit | DANBOONRUENG | CRI | 21 |
3 | Phumsiri | AYANONT | NBI | 25 |
4 | Sripasit | PRAPHAN | CBI | 41 |
5 | Akkharakrit | TANTASURALERK | BKK | 45 |
6 | Samuel | LONERGAN | CMI | 48 |
7 | Rattanakorn | THAMMASON | CRI | 61 |
8 | Natakorn | SONPRASOM | LPN | 61 |
9 | Krich | DECHMEE | LPG | 75 |
10 | Rachata | CHAISONGKRAM | LPG | 79 |
11 | Gorawich | TOCHAMREON | TAK | 81 |
12 | Guorui | HUANG | China* | 98 |
13 | Kreetapat | CHANKONGWONG | CMI | 98 |
14 | Naruenut | PATTIYANGKUL | TAK | 115 |
15 | Yuqi | LIN | China* | 115 |
16 | Dingchen | SUN | China* | 132 |
17 | Pornpawit | POLLAMAUNGDEE | CRI | UnR |
18 | Nitikorn | NHONGLHUNG | KPT | UnR |
19 | Sitta | KAEWKAMJAIPINYO | KPT | UnR |
20 | Trirat | RATTANASIRIVILAI | BKK | UnR |
Girls Entered - 11
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Nataphon | KHUDTIYA | CRI | 19 |
2 | Chittanan | VIMUKTANANDA | PLK | 21 |
3 | Kawitsara | AROONLERTPHITAK | CMI | 25 |
4 | Chinyada | WITOOPRAPAT | PBI | 48 |
5 | Supichaya | CHANSRI | CMI | 54 |
6 | Panida | TIPPAYAWONG | CMI | 65 |
7 | Tansuda | POTAZANG | CRI | 73 |
8 | Thipthara | PANYAPAP | LPG | 73 |
9 | Pateela | TANPIPAT | BKK | 92 |
10 | Wanphim | KLINPEN | KPT | 95 |
11 | Patcharatida | WONGSA | CMI | UnR |
Boys Entered - 18
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Teetawat | TAVACHPHONGSRI | BKK | 3 |
2 | Rowee | DUMLEE | CRI | 25 |
3 | Kidsanapat | POLLAMAUNGDEE | CRI | 28 |
4 | Isra | ROJTAMMARAG | RBR | 32 |
5 | Nithibhum | YEIWSRIKOL | CMI | 33 |
6 | Napat | NARONGDEJ | BKK | 39 |
7 | Phumsiri | AYANONT | NBI | 53 |
8 | Sorrasith | TERMKHAJORNKIT | LPG | 54 |
9 | Mototaka | MIBU | Japan* | 62 |
10 | Chokthawichai | SAENSAHACHOK | CRI | 74 |
11 | Tritos | SANKAMWANG | CRI | 74 |
12 | Tanapat | JONGSUREYAPART | CRI | 92 |
13 | Jiyuan | LIU | China* | UnR |
14 | Gerick | MORALES | KPT | UnR |
15 | Assada | SUDASUT | PLK | UnR |
16 | Sitta | KAEWKAMJAIPINYO | KPT | UnR |
17 | Nawid | DUMLEE | CRI | UnR |
18 | Pontakorn | NATTAMETHINEE | SKN | UnR |
Girls Entered - 6
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Maissiyaporn | TANCHANPONGS | BKK | 5 |
2 | Muchchim | MALYAPORN | PLK | 32 |
3 | Navaporn | HUYAPUN | CMI | 42 |
4 | Phattarawadee | CHANAWONG | AYA | 45 |
5 | Nawaporn | YOONGRUM | CRI | 52 |
6 | Gawintip | THEPIN | LPN | 68 |
Boys Entered - 15
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Supakit | JAROENSIL | KPT | 16 |
2 | Pannawat | SUTTISOMBOON | LPG | 19 |
3 | Thanabadee | CHAILANGKAN | AYA | 40 |
4 | Teetawat | TAVACHPHONGSRI | BKK | 46 |
5 | Tongkasem | SOODHOM | CMI | 51 |
6 | Kittitara | SUKARAM | CMI | 84 |
7 | Pabhikul | THAIWATTANANON | CMI | 94 |
8 | Kidsanapat | POLLAMAUNGDEE | CRI | 130 |
9 | Kanokpon | NAJALEARN | CMI | 138 |
10 | Peerawit | DANBOONRUENG | CRI | UnR |
11 | Prinyawat | THUNIN | LPN | UnR |
12 | Mototaka | MIBU | Japan* | UnR |
13 | Kona | YOUNKIN | CMI | UnR |
14 | Pasathai | TAWJAN | KPT | UnR |
15 | Jiyuan | LIU | China* | UnR |
Girls Entered - 6
S.No. | First Name | Family Name | Province | Rank |
---|---|---|---|---|
1 | Chanya | SONPRASOM | LPN | 34 |
2 | Napaksawan | SAMINTHARAPANYA | LPG | 82 |
3 | Pinyapat | PHUWICHIT | KPT | UnR |
4 | Thamolwan | CHANAPAI | KPT | UnR |
5 | Aticha | SUDASUT | PLK | UnR |
6 | Phattarawadee | CHANAWONG | AYA | UnR |
Results Boys:
ผลการแข่งขันจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้ตัดสินได้อัพโหลดขึ้น / Results will be visible once uploaded by the Referee
Results Girls:
ผลการแข่งขันจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้ตัดสินได้อัพโหลดขึ้น / Results will be visible once uploaded by the Referee
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
!! No Record !!
ผลการแข่งขันจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้ตัดสินได้อัพโหลดขึ้น / Results will be visible once uploaded by the Referee
ผลการแข่งขันจะปรากฏขึ้นเมื่อผู้ตัดสินได้อัพโหลดขึ้น / Results will be visible once uploaded by the Referee